ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีที่เที่ยว โดนใจ มาแชร์กันครับ^^  (อ่าน 2000 ครั้ง)

Admin (CD)

• Administrator
  • Junior Biker
ท่องเที่ยวหรรษา หน้าฝนนี้ แนะนำ  ทุ่งดอกกระเจียว
มองแล้วอยากจับเจ้า 2ล้อคู่ใจ สตาร์ทเครื่องแบบเต็มพิกัดแล้วไปกันเลย บรึ้นๆ

ทุ่งดอกกกระเจียว จ. ชัยภูมิ
เมื่อเข้าสู่ช่วงเดือน  มิ.ย – ก.ค. ของทุกปี เจ้าดอกกระเจียวสีชมพูต่างบานชูช่อเคล้าสายหมอก  ชุ่มช่ำด้วยหยาดน้ำค้าง กลายเป็นทุ่งสีชมพูกว้างไกลสุดตา 
ทุ่งดอกกระเจียวยอดฮิตที่ได้รับความสนใจจากเหล่าบรรดานักท่องเที่ยวคงไม่พ้น ทุ่งดอกกระเจียวอุทยานแห่งชาติป่าหินงาม และอุทยานแห่งชาติไทรทอง จ. ชัยภูมิ

ภาพและข้อมูลจาก
http://www.paiduaykan.com/travel/%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%A2%E0%B8%A7%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%9D%E0%B8%99/

[attachment deleted by admin]

FREDDIE

• Newbie Biker
  • *
ใครอ่านเจอมาถึงตรงนี้(คนใช้SU)ขอเสียงจัดมีทติ้งหน่อยครับ ที่ไหนก็ใด้ในกรุงเทพ ขอบคุณครับ

Jansupattajan

• *
ยังไม่มีครับ หาเวลาไปเที่ยวยังไม่ได้เลย

Mangarasin

• *
ไม่มีเลยครับไม่ค่อยได้ไปเที่ยวที่ไหนเลย

Onizuguz

• *
รวมๆแล้วเป็นยังไงครับ วิวหรืออะไรแบบนี้อะครับ ดีมั้ยครับ

Hongfoa

• *
อยากไปเที่ยวทะเล